Wednesday, January 20, 2021
Home ಶಿರಾ ಕುವೆಂಪು ಪ್ರಣೀತ ಮಂತ್ರಮಾಂಗಲ್ಯವೆಂಬ ಸರಳ ಮತ್ತು ವೈಚಾರಿಕವಾದ ವಿವಾಹ ಯುವಕರಿಗೆ ಆದರ್ಶವಾಗಲಿ

ಕುವೆಂಪು ಪ್ರಣೀತ ಮಂತ್ರಮಾಂಗಲ್ಯವೆಂಬ ಸರಳ ಮತ್ತು ವೈಚಾರಿಕವಾದ ವಿವಾಹ ಯುವಕರಿಗೆ ಆದರ್ಶವಾಗಲಿ

ಸರಳ ವಿವಾಹ ಆದರ್ಶವಾಗಲಿ

ಜನರೂ ಕೂಡ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಸರಕಾಗಿ, ಆಡಂಬರ, ಕೊಳ್ಳುಬಾಕ ಸಂಸ್ಕೃತಿಗೆ ಬಲಿಯಾಗಿ ಕೇವಲ ಮುಖವಾಡ ಹೊತ್ತು ಬದುಕುತ್ತಿರುವ ಸಂದಿಗ್ದ ಕಾಲಘಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಗಾಂಧಿಯವರ ಆಶಯದ ಸರಳ ಮತ್ತು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಬದುಕಿನೆಡೆಗೆ ಮಂಜು ಮತ್ತು ಮೇಘರವರು ಕಾಲಿಡುತ್ತಿರುವುದು ಆಶಾದಾಯಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಎಂದು ತುಮಕೂರು ವಿಜ್ಞಾನ ಕೇಂದ್ರದ ಶ್ರೀಯುತ ರಾಮಕೃಷ್ಣಪ್ಪನವರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು.


ಅವರು ಗುಬ್ಬಿ ತಾಲ್ಲೂಕು ಅಂಕಸಂದ್ರದ ಪ್ರೇಮ್ ಕುಮಾರ್ ರವರ ಅರಣ್ಯ ಕೃಷಿ ತೋಟದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಜಿ.ಕೆ. ಮಂಜುನಾಥ್ ಮತ್ತು ಮೇಘರಾಮ್‍ದಾಸ್ ರವರ ಮಂತ್ರಮಾಂಗಲ್ಯ ವಿವಾಹದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದರು.
ಕುವೆಂಪು ಪ್ರಣೀತ ಮಂತ್ರಮಾಂಗಲ್ಯವೆಂಬ ಸರಳ ಮತ್ತು ವೈಚಾರಿಕವಾದ ವಿವಾಹ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ಆಡಂಬರವಿಲ್ಲದೆ ಸಹಜವಾದ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ,

ಹಸಿರ ನಡುವೆ ನಡೆದ ಸುಂದರ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಯುವ ಜೋಡಿಗಳಾದ ಜಿ.ಕೆ. ಮಂಜುನಾಥ್ ಮತ್ತು ಮೇಘರಾಮ್ ದಾಸ್ ರವರು ತಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಬದುಕಿಗೆ ಜೊತೆಯಾದರು. ಕರ್ನಾಟಕ ಲೇಖಕಿಯರ ಸಂಘದ ಜಿಲ್ಲಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷೆಯಾದ ಡಾ. ಮಲ್ಲಿಕಾ ಬಸವರಾಜು ರವರು ವಧುವರರಿಗೆ ಮಂತ್ರಮಾಂಗಲ್ಯದ ಪ್ರತಿಜ್ಞಾವಿಧಿ ಬೋಧಿಸಿ, ಶುಭ ಕೋರಿದರು.

ಪ್ರೇಮ್‍ಕುಮಾರ್ ರವರ ಸಹಜ ಕೃಷಿಯ ತೋಟದಲ್ಲಿ ಬಣ್ಣ ಬಣ್ಣದ ಸೀರೆಗಳಿಂದ ಸಿಂಗರಿಸಿದ, ಹಸಿರು ಚಪ್ಪರದ ನಡುವೆ ಶ್ರೀರಾಮಕೃಷ್ಣಪರಮಹಂಸ, ಶ್ರೀಮಾತೆ ಶಾರದಾದೇವಿ ಹಾಗೂ ಮಹಾತ್ಮ ಜ್ಯೋತಿಬಾ ಪುಲೆ, ಸಾವಿತ್ರಿಬಾಯಿ ಪುಲೆರವರ ಪ್ರತಿಕೃತಿಯ ಮುಂದೆ, ಹತ್ತಾರು ಪ್ರಬುದ್ಧ ಮನಸ್ಸುಗಳ ನಡುವೆ ನಡೆದ ಈ ಮಂತ್ರಮಾಂಗಲ್ಯವು ಎಲ್ಲರ ಸಡಗರಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿತ್ತು.

ಲಾಕ್‍ಡೌನ್ ನಂತರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬಂದಿಯಾಗಿದ್ದ ಮನಸ್ಸುಗಳಿಗೆ ಹಸಿರನುಣಿಸಿ ಆಹ್ಲಾದವನ್ನು ನೀಡಿತು. ಪೋಷಕರ ಜೊತೆಗೆ ಬಂದಿದ್ದ ಪುಟ್ಟ ಪುಟ್ಟ ಮಕ್ಕಳು ಗಿಡಮರಗಳ ನಡುವೆ ಪರಮಾನಂದದಿಂದ ಆಟವಾಡಿದರು, ಸಹಜ ತೋಟದ ನಡುವೆ ಎಲ್ಲರೂ ಪರಸ್ಪರ ಜೊತೆಗೂಡಿ, ಉಭಯ ಕುಶಲೋಪರಿ ವಿಚಾರಿಸಿಕೊಂಡು ಸಾವಯವ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸಿದರು, ಒಟ್ಟಾರೆ ಮಂಜು ಮೇಘ ರವರ ವಿವಾಹ ಒಂದು ಆಪ್ತವಾತಾವರಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಮಂತ್ರಮಾಂಗಲ್ಯ ವಿವಾಹದಲ್ಲಿ ಚಿಕ್ಕನಾಯಕನಹಳ್ಳಿಯ ಕನ್ನಡ ಸಾಹಿತ್ಯ ಪರಿಷತ್ತಿನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಶ್ರೀಮತಿ ಇಂದಿರಮ್ಮ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಯುವಜನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ನಿಧಿಯ ಸದಸ್ಯರಾದ ಶ್ರೀ ತಿಪ್ಪೇಸ್ವಾಮಿ ಕೆ.ಟಿ., ಲೇಖಕರಾದ ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ್ ಹೊಸಪಾಳ್ಯ, ಸಾಹಿತಿ ಕಟಾವೀರನಹಳ್ಳಿ ನಾಗರಾಜು, ಸಂವಾದ ಸಂಸ್ಥೆಯ ರಮೇಶ್ ಚೀಮಾಚನಹಳ್ಳಿ, ಶ್ರೀ ಮುರುಳಿ ಮೋಹನ್ ಕಾಟಿ, ಡಾ. ಮಮತ, ಚಿಕ್ಕನಾಯಕನಹಳ್ಳಿಯ ವಿಶ್ವನಾಥ್ ಅಣೆಕಟ್ಟೆ, ರಂಗಕರ್ಮಿ ಗೋಮಾರದನಹಳ್ಳಿ ಮಂಜುನಾಥ್, ರಂಗಪರಿಚಾರಕ ಪ್ರೇಮ್ ಕುಮಾರ್, ಸಿರಾ ತಾಲ್ಲೂಕಿನ ಸಂಚಲನ ಯುವಜನ ಸಂಘ, ಚಿಗುರು ಯುವಜನ ಸಂಘ, ಆದರ್ಶ ಯುವತಿ ಮಂಡಳಿ, ಹೊಂಬಾಳೆ ಯುವಜನ ಸಂಘ, ಅರಿವು ಯುವಜನ ಸಂಘ, ಅನನ್ಯ ಯುವಜನ ಸಂಘ, ಪ್ರಗತಿ ಯುವಜನ ಸಂಘ, ಸಿರಿ ಯುವಜನ ಸಂಘ, ಬೇರು ಯುವಜನ ಸಂಘ, ಮಾತೃಭೂಮಿ ಯುವಜನ ಸಂಘ, ತಿಪಟೂರು ತಾಲ್ಲೂಕಿನ ತಿರುಮಲ ಯುವಜನ ಸಂಘ, ಗುಬ್ಬಿ ತಾಲ್ಲೂಕಿನ ಬೆಳಕು ಯುವಜನ ಸಂಘ, ಮುಂತಾದ ಸಂಘ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಪ್ರಿತಿನಿಧಿಗಳು, ಹತ್ತಾರು ಲೇಖಕರು, ಸಾಹಿತಿಗಳು, ಮಂತ್ರ ಮಾಂಗಲ್ಯ ವಿವಾಹಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾದರು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

15 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಸ್ಪಂದಿಸದಿದ್ದರೆ ರಾಜ್ಯಾದ್ಯಂತ ಉಗ್ರ ಹೋರಾಟ: ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರ ಸಂಘದ ಎಚ್ಚರಿಕೆ

ರಾಜ್ಯದ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ಒದಗಿಸುವಂತೆ ರಾಜ್ಯ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರ ಸಂಘದ ಮನವಿಬೆಂಗಳೂರು ಜನವರಿ 20: ಕೋವಿಡ್‌ - 19 ಸಂಕಷ್ಟ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಆವರಿಸಿದ ನಂತರ ರಾಜ್ಯ ಸರಕಾರವು ನಮ್ಮೆಲ್ಲಾ ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗೆ...

ಸಮಾಜದ ಒಳಿತಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧಕರಿಗೆ ಗೃಹ ಸಚಿವ ಬಸವರಾಜ ಎಸ್.ಬೊಮ್ಮಾಯಿ ಕರೆ ಇನ್ಸಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಚಾರ್ಟೆಡ್ ಅಕೌಂಟೆಂಟ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಐಟಿಟಿ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದ ಸಚಿವರು

ಸಮಾಜದ ಒಳಿತಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧಕರಿಗೆ ಗೃಹ ಸಚಿವ ಬಸವರಾಜ ಎಸ್.ಬೊಮ್ಮಾಯಿ ಕರೆಇನ್ಸಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಚಾರ್ಟೆಡ್ ಅಕೌಂಟೆಂಟ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಐಟಿಟಿ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದ ಸಚಿವರು

ನವೋದಯ ಬಳಗದ ವತಿಯಿಂದ SSLC ಪರೀಕ್ಷೆ ಬರೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಉಚಿತ ವಿಶೇಷ ತರಬೇತಿ ಶಾಲೆ

ಬಹುದಿನಗಳ ಕನಸು ನನಸಾದ ದಿನವಿದು. ನವೋದಯ ಬಳಗದ ವತಿಯಿಂದ ಈ ವರ್ಷ SSLC ಪರೀಕ್ಷೆ ಬರೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿ ವಿಶೇಷ ತರಬೇತಿ ಶಾಲೆಯನ್ನು ತೆರೆಯಲಾಗಿದೆ.

ತುಮಕೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಬೋರನಕಣಿವೆ ಜಲಾಶಯದ ಇತಿಹಾಸ

ತುಮಕೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ #ಬೋರನಕಣಿವೆ ಜಲಾಶಯದ ಇತಿಹಾಸ: ಅಣೆಕಟ್ಟಿನ ಪರಿಚಯ: ತುಮಕೂರಿನಿಂದ 72 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಚಿಕ್ಕನಾಯಕನಹಳ್ಳಿ ತೆಂಗಿನಕಾಯಿಗೆ ಹೆಸರಾಗಿದೆ. ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಅಣಕಿಸುವಾಗ...

Recent Comments